(วันที่ 15 สค 2566) รศ.นพ.ภัทรพงษ์ มกรเวส ผู้อำนวยการศูนย์หัวใจสิริกิติ์ฯ เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการ PALS provider Course ประจำปี 2566 เพื่อพัฒนาศักยภาพของบุคลกรทางการแพทย์ พยาบาล ในการกู้ชีวิตขั้นสูงในเด็ก เพิ่มโอกาสการรอดชีวิตและพัฒนาการบริการรักษาพยาบลให้เกิดประสิทธิภาพสูงสุด
![](https://th.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0970-366x500.jpg)
![](https://th.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0970-366x500.jpg)
การอบรมครั้งนี้ได้เชิญวิทยากรจากคณะกรรมการมาตรฐานการช่วยชีวิต สมาคมโรคหัวใจแห่งประเทไทย ประกอบด้วยแพทย์จากกุมารเวชศาสตร์โรคหัวใจ รพ.รามาธิบดี กุมารแพทย์ประจำไอซียู รพ.กรุงเทพ แพทย์เวชศาสตร์ฉุกเฉิน กุมารเวชศาสตร์โรคหัวใจ มหาวิทยาลัยขอนแก่น มาบรรยายให้ความรู้ทั้งภาคทฤษฎีและฝึกปฎิบัติจริง ระหว่างวันที่ 15-16 สิงหาคม ณ ห้องประชุมนพดล ทองโสภิต ศูนย์หัวใจสิริกิติ์ฯ
![](https://th.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_1036-500x333.jpg)
![](https://th.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_1036-500x333.jpg)