คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ขอแสดงความยินดีกับ ทีมฟอร์ด เลนเจอร์ ลอบสเตอร์ ประกอบด้วย นางสาวจินตพร ไหลไพบูลย์ นายกิตติพงษ์ คุขุนทด นายจิรายุทธ ด่านสุข และนายวิทวัส แหว่กระโทก ตัวแทนนักศึกษาเภสัชศาสตร์ ที่ได้รับรางวัลชนะเลิศ Pharmacy quiz (การแข่งขันตอบคำถามทางเภสัชกรรม) จากการแข่งขัน Pharmacy Event (PCE) ครั้งที่ 15 เมื่อวันที่ 4 มีนาคม 2566 ณ มหาวิทยาลัยหัวเฉียวเฉลิมพระเกียรติ จัดโดย สหพันธ์นิสิตนักศึกษาเภสัชศาสตร์แห่งประเทศไทย (สนภท.)
![](https://khonkaenuniversity.in.th/wp-content/uploads/2024/07/Inter-1-scaled.jpg)
![](https://khonkaenuniversity.in.th/wp-content/uploads/2024/07/Inter-1-scaled.jpg)